BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ẹgbẹ Ẹlẹsin Musulumi
Ẹ fura o, ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ Boko Haram àti ISWAP ń pète ìkọlù lásìkò ọdún Iléyá - Iléeṣẹ́ ológun ké gbàjarè
26 Èbibi 2026
"Ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ́sì àti mọ́ṣáláṣí dópin, ìsìn kò gbọdọ̀ ju wákàtí méjì lọ, káwọn ṣọ́ọ̀ṣì tó wà ní ìgbéríkò sì kó wá sáàrin ìlú torí ìkọlù agbébọn"
25 Èbibi 2026
Ọmọ ogun ISIS 175 ni a ti ṣekupa –Iléeṣẹ́ ọmọ ogun Naijiria
20 Èbibi 2026
Mọ̀ nípa Abu-Bilal al-Minuki, agbéṣùmọ̀mí ti ikọ̀ ológun Amẹ́ríkà àti Nàìjíríà pawọ́pọ̀ ṣekúpa
17 Èbibi 2026
Ẹgbẹ́ alákatakítí ISIS, Al Shabaab àti Al Qaeda tí a lé ní Iraq àti Syria, ti fi ìwọ̀ oòrùn Afrika ṣe ibùba – Ìjọba Amẹrika kìlọ̀
13 Èbibi 2026
0:58
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,58
wákàtí 8 sẹ́yìn
Agbébon ṣíná ìbọn bolẹ̀ fáwọn ọ̀dọ́ tó ń gbá bọ́ọ̀lù lóríi pápá, 29 kú, ọ̀pọ̀ farapa
28 Ìgbé 2026
Ṣé lóòótọ́ ni pé ìdìbó 2027 tó ń bọ̀ ló jẹ́ kí ètò ààbò mẹ́hẹ ní Naijiria? Ohun tí a mọ̀ rèé
19 Ìgbé 2026
A kò ní dákẹ́, gbogbo ibi tí àwọn alákatakítí IS bá sá sí ni Somalia, ni a máa lọ - Iléeṣẹ́ ológun
16 Ẹrẹ̀nà 2026
Ilẹ̀kùn Al-Jannah máa ń ṣí sílẹ̀, ilẹ̀kùn ọ̀run àpáàdì máa ń wà ní títì pa lásìkò ààwẹ̀ Ramadan - Imaamu Agba
23 Èrèlè 2026
"Kó tó di ọjọ́ Kérésì la ti fẹ́ yín àdó olóró mọ́ àwọn agbébọn, síbẹ̀, Amẹrika ṣẹ̀ṣẹ̀ ń mú ẹyẹ bọ̀ lápò"
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdí táwọn èèyàn fi ń pè fún ìyọnípò mínísítà abẹ́nú fún ètò ààbò, Bello Matawalle?
14 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àkójọpọ̀ ìkọlù tó ti ṣẹlẹ̀ ní Naijiria lẹ́yìn tí Tinubu kéde ìlú ò fararọ lẹ́ka ètò ààbò
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Akẹ́kọ̀ọ́ mọ̀kànlá nínú 303 tilé ẹ̀kọ́ St Mary Catholic ní Niger bọ́ lọ́wọ́ agbebọn, bí Gómìnà Kebbi ṣe fẹ́ fa akẹ́kọ̀ọ́ 24 tó dé láti ọ̀dọ̀ ajínigbé, lé òbí wọn lọ́wọ́
26 Bélú 2025
Kí ni kókó ohun tí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Boko Haram àti ISWAP ń jà fún tí igba èèyàn ṣe tẹ́rí gbaṣọ́?
11 Bélú 2025
Àwọn alákatakítí ẹ̀sìn pa èèyàn 22 níbi tí wọ́n ti ń ṣe ìrìbọmi
21 Owewe 2025
Ẹ wo bí àwọn mùsùlùmí ṣe ń yayọ̀ ọdún Ileya káàkiri àgbáyé lónìí
6 Òkùdu 2025
Ìdásílẹ̀ ìgbìmọ̀ Sharia lè da àlàáfíà ilẹ̀ Yorùbá rú, àtúntò ìjọba lọ̀nà àbáyọ - Gani Adams
18 Ìgbé 2025
Wo àwọn ìpínlẹ̀ táwọn èèyàn ti pàdánù ẹ̀mí wọn jùlọ lọ́dún 2025 yìí ní Naijiria
11 Ìgbé 2025
Wo orúkọ̀ èèyàn 17, tó fi mọ́ Simon Ekpa, tíjọba kéde pé wọn ń gbé owó kalẹ̀ fún ìgbésùnmọ̀mí
7 Ẹrẹ̀nà 2025
'Àwọn agbéṣùmọ̀mí lẹ́kùn Sahel Africa ló ń ṣekúpa èèyàn jù lágbàáyé'
5 Ẹrẹ̀nà 2025
0:59
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,59
2 Sẹ́rẹ́ 2025
Èèyàn 15 kú, ọ̀pọ̀ farapa nínú ìkọlù tí Shamsud-Din Jabbar ṣe lọ́jọ́ ọdún tuntun l'America
2 Sẹ́rẹ́ 2025
Ọwọ́ kò tíì tẹ Alfa Saheed Shittu, ní ilé ẹjọ́ bá ju ọmọṣẹ rẹ̀ kan sí ẹ̀wọ̀n n'Ilorin
12 Ọ̀wàrà 2024
Page
1
nínú
4
1
2
3
4
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology