BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣọ aláràǹbarà, àwòjú àwòyanu, iyì àti ẹ̀yẹ àtàwọn àwòrán míràn tó jojú ní gbèsè rèé níbi ayẹyẹ Ojude Ọba
Published
8 Òkùdu 2025
Ìye àkókó tí a fi kà á: Ìṣẹ́jú 3
Skip Móríwú and continue reading
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
02:21
Fídíò,
'Kò síná, kò sómi, àfi bí pé ìhòhò la wa ni, ọmọ ọdún méje kò fojú rínà ọba rí nílùú yìí'
, Duration2,21
04:40
Fídíò,
Bí mo ṣe kọ́kọ́ rí àwòrán ọkọ mi lára àwọn tí wọ́n tú sílẹ̀ ní Ogbomoso mo ṣubú mo ń sun ẹkún ni - Ìyàwó ọ̀kan lára àwọn olùkọ́ tí wọ́n jí gbé
, Duration4,40
01:20
Fídíò,
Yàtọ̀ sí oyún ìbejì,mọ̀ nípa bí obìnrin ṣe lè lóyún méjì ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ nínú kan ṣoṣo
, Duration1,20
04:55
Fídíò,
Olùkọ́ tó ní ìpèníjà ojú kàwé gboyè Ọ̀mọ̀wé ní fásitì, ó ní ó wu òun láti jẹ́ amòfin, máa jà fún ọmọnìyàn
, Duration4,55
04:20
Fídíò,
Oyún ọmọ mi kejì kò tíì pé oṣù mẹ́ta, tí mo fi kan ìdààmú nínú ìgbéyàwó, mo sun ṣégè ẹkún - Wasila Coded
, Duration4,20
02:52
Fídíò,
"Ẹ má fi ìmọ̀ ẹ̀rọ ìtàkùn àgbàyé Tech wé Yahoo, èdé Yorùbá tí mo fí ń kọ́ ọ̀pọ̀ èèyàn ń mú kí owó wọlé fún wọn"
, Duration2,52
01:23
Fídíò,
Ìdí tí wíwọ ṣòkòtò àwọ̀tẹ́lẹ̀ péńpé 'boxer' sún kò fi dára tó fún ọ
, Duration1,23
05:31
Fídíò,
Ìbọn tí wọ́n yìn sí ọkọ mi kò ràn án, ìgbà tí wọ́n gba àpò ọwọ́ rẹ̀ ni ìbọn tó ràn án – ìyàwó ọmọ ẹgbẹ́ Accord tí wọ́n pa l'Esa Oke ṣalàyé
, Duration5,31
04:07
Fídíò,
Ìkà kọ́ lọmọ ejò, àwa èèyàn là ń kó tiwa bá wọn- Taiwo Okikiola-Ọmọ elejo
, Duration4,07
00:51
Fídíò,
Àǹfààní márùn-ún tó wà nínú kí obìnrin sùn láì wọ pátá
, Duration0,51
03:45
Fídíò,
N kò le fẹ́ ọkùnrin tó lówó, n kò sì le bá ọkùnrin jìyà tàbí ṣe ìyàwó kejì àbí ìkẹta - Eyiyemi Afolayan
, Duration3,45
05:08
Fídíò,
Emi ni obìńrin àkọ́kọ́ tí yóò lo wáyà iná tí kò wúlò láti ṣe iṣẹ́ ọ̀nà àwòrán - Patience Adekunle
, Duration5,08
02:35
Fídíò,
"Ó ṣe ni láàánú pé gómìnà tó fi ebi pa aráàlú, tí kò ṣe dáadáa, ni wọ́n tún fi màgòmágó dá padà síjọba"
, Duration2,35
End of Móríwú
Àwọn afíkun lórí ìròyìn yìí
Òní layẹyẹ Ojúde Ọba 2025 n'Ijebu-Ode, wo bí nǹkan ṣe ń lọ
8 Òkùdu 2025
Ẹ wo bí ìgbáradì ṣe ń lọ ní Ijebu Ode fún ọdún Ojude Oba 2025
7 Òkùdu 2025
Ìròyìn tó ṣe kókó
Àwọn agbófinró nawọ́ gán Adeyemi, Ọ̀gá àgbà ayédèrú àjọ PFIPC lẹ́yìn tó kọ̀ láti yọjú sílé ẹjọ́
14 Agẹmo 2026
Ọdún mẹ́rin kò ní tó fún mi láti pari gbogbo iṣẹ́ takuntakun tí mo ti fọwọ́ bà – Gómìnà Adeleke
14 Agẹmo 2026
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
14 Agẹmo 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Ifá kìlọ̀ fáwọn olóṣèlú tó fẹ́ dupò gómìnà l'Osun, àlàyè rèé
9 Agẹmo 2026
Báwo ni owó PFIPC ṣe wọ́ àbá ìsúná tó bá jẹ́ ìjọba kò mọ nípa àjọ náà lóòótọ́, èmi kọ́ ni mo ṣé e, mo wà ní àhámọ́ ọlọ́pàá lásìkò náà - Adeyemi sọ nínú fídíò tuntun
9 Agẹmo 2026
Ẹ má ṣe kọ̀ láti gba ọgọ́rùn-ún kan náírà, ìjìyà wà fún ẹni tó bá kọ̀ ọ́ – Báǹkì àpapọ̀ Naijiria kìlọ̀ fùn aráàlú
9 Agẹmo 2026
Agbèsùnmọ̀mí pa ṣọ́já, dàná sun àgọ́ ọlọ́pàá, iléèwòsàn àti yàrá ìkàwé
9 Agẹmo 2026
Ẹṣin mọ́kàndínláàádọ́ta ni mo ti pàdánù ní iléeṣẹ́ mi - Ibrahim Chatta
10 Agẹmo 2026
Davido ṣàlàyé ìdí tó fi wọ aṣọ tórúkọ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso wà lára rẹ̀ níbí ìdíje World Cup
7 Agẹmo 2026
Ohun tí a mọ̀ rèé nípa ìjàmbá ọkọ̀ tó ṣẹlẹ̀ sí Sam Larry níbi tí ẹ̀ṣọ́ rẹ̀ Adewale ti pàdánù ẹ̀mí rẹ̀
7 Agẹmo 2026
IMF fẹ̀sùn kan ìjọba àpapọ̀ pé ó ná ₦N8.83trn tí kò ní àkọsílẹ̀, ìjọba ṣẹ́, Peter Obi àti Atiku ní kí Tinubu fi ipò sílẹ̀
6 Agẹmo 2026
Ọkùnrin kan kú lẹ́yìn Eégún n‘Ibadan, Atọ́kùn eégún, Asòlẹ̀kẹ̀, kó sí gbaga ọlọ́páá báwọn ọmọ ẹ̀yìn eégún ṣe sálọ
6 Agẹmo 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Wọ́n na àwọn ọmọdé tó wà nínú wa, wọ́n fi aṣọ dí wọn lẹ́nu, wọ́n fi ṣẹ́kẹ́ṣẹkẹ̀ sí àwọn ọkùnrin lẹ́sẹ̀ - Arábìnrin Alamu
2
Àwọn agbófinró nawọ́ gán Adeyemi, Ọ̀gá àgbà ayédèrú àjọ PFIPC lẹ́yìn tó kọ̀ láti yọjú sílé ẹjọ́
3
Makinde dárúkọ èèyàn márùn ún táwọn ajínigbé pa lásìkò tí wọ́n fẹ́ dóòlà àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Oríire, kéde ìgbésẹ̀ tó kàn lórí ìṣẹ̀lẹ̀ náà
4
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa John Olaleye, olùkọ́ Oriire kẹta tí àwọn agbésùnmọ̀mí pa ní àhámọ́?
5
Wo orílẹ́èdè 62 táwọn èèyàn ibẹ̀ kò nílò fisà láti wọ orílẹ́èdè Germany
6
Alága àdúgbò dá baálé ilé dọ́bálẹ̀, fi pankẹ́rẹ́ dá sẹ̀ríà ìyà fún un torí pé ó sọ̀rọ̀ lórí àṣepatì àkànṣeiṣẹ́ àjọ NDDC, ọlọ́pàá ní iléẹjọ́ yá
7
Wo ọ̀nà márùn-ún tí àwọn ọ̀dọ́ lè máa gbà rí owo gọbọi
8
'Mi ò ní ìgboyà rẹ̀': Alicia Lissu sọ̀rọ̀ lórí ipa tí ètò òṣèlú Tanzania ní lórí ìdílé rẹ̀
9
Ilé aṣòfin àgbà ní kí ìjọba yé dáríji àwọn agbéṣùmọ̀mí Boko Haram tó bá juwọ́ sílẹ̀ mọ́
10
Wo orúkọ àwọn ọmọ Naijiria 124 tí Amẹrika kéde pé àwọn yóò lé kúrò lórílẹèdè náà
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology