BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ofin
Aisha Achimugu, bọ̀rọ̀kìnní obìnrin tí iléẹjọ́ gbẹ́sẹ̀lé ẹ̀ṣọ́ ara àti ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tí owó rẹ̀ tó ₦8.9bn lẹ́yìn tí EFCC fí ẹ̀sùn kíkọ́rọ̀ jọ lọ́nà èrú kàn án
wákàtí kan sẹ́yìn
Wo dúkìá 45 tó jẹ́ ti agbẹjọ́rò àgbà l'bẹ́ ìjọba Buhari, Abubakar Malami tí ilé ẹjọ́ gbẹ́sẹ̀lé
16 Agẹmo 2026
Àwọn agbófinró nawọ́ gán Adeyemi, Ọ̀gá àgbà ayédèrú àjọ PFIPC lẹ́yìn tó kọ̀ láti yọjú sílé ẹjọ́
14 Agẹmo 2026
Alága àdúgbò dá baálé ilé dọ́bálẹ̀, fi pankẹ́rẹ́ dá sẹ̀ríà ìyà fún un torí pé ó sọ̀rọ̀ lórí àṣepatì àkànṣeiṣẹ́ àjọ NDDC, ọlọ́pàá ní iléẹjọ́ yá
13 Agẹmo 2026
Nkò wẹ̀, nkò jẹun fún ọjọ́ mẹ́rin láhàámọ́ ọlọ́pàá - Peller, gbajúmọ̀ orí ayélujára
10 Agẹmo 2026
Àjọ EFCC wọ́ olórí ẹgbẹ́ Miyetti Allah lọ sílé-ẹjọ́ lórí ẹ̀sun jìbìtì $2.3m
10 Agẹmo 2026
Wo ìdí tí ICPC fi mú dókítà tó ń tọ́jú El-Rufai àti bí aya rẹ̀ ṣe ń rọ Tinubu pé kó rántí àjọṣepọ̀
8 Agẹmo 2026
Ọkùnrin kan kú lẹ́yìn Eégún n‘Ibadan, Atọ́kùn eégún, Asòlẹ̀kẹ̀, kó sí gbaga ọlọ́páá báwọn ọmọ ẹ̀yìn eégún ṣe sálọ
6 Agẹmo 2026
VDM fẹ̀sùn kan Makinde pé ó san owó ìtúsílẹ̀ fun àwọn tó jí olùkọ́ àti akẹ́kọ̀ọ́ gbé ní Oriire, wo ohun tí ìjọba sọ nípa rẹ̀
4 Agẹmo 2026
Ìjọba Kwara pé Bukola Saraki lẹ́jọ́, wọ́n ló ní Gómìnà Abdulraman kò kàwé délé ẹ̀kọ́ girama
4 Agẹmo 2026
Mo ṣetán láti kojú ìgbẹ́jọ́ láti ṣe àfọ̀mọ́ orúkọ mi - Adeniyi Adeyemi tí ìjọba fẹ̀sùn kàn pé ó ṣe ayédèrú ìwé ìyànsípò rẹ̀
3 Agẹmo 2026
5:31
Fídíò,
Ìbọn tí wọ́n yìn sí ọkọ mi kò ràn án, ìgbà tí wọ́n gba àpò ọwọ́ rẹ̀ ni ìbọn tó ràn án – ìyàwó ọmọ ẹgbẹ́ Accord tí wọ́n pa l'Esa Oke ṣalàyé
, Duration 5,31
29 Òkùdu 2026
Ìgbésẹ̀ wo ló kàn lẹ́yìn tílé aṣòfin àgbà buwọ́lu ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀?
25 Òkùdu 2026
"Ọlọ́run kò dàbí ènìyàn," mínísítà fún epo rọ̀bì tẹ́lẹ̀ sọ̀rọ̀ sókè lẹ́yìn tí ilé ẹjọ́ ní kò jẹ̀bi ẹ̀sùn rìbá gbígbà tí wọ́n fi kàn án
18 Òkùdu 2026
Òní ni ìdájọ́ àwọn afurasí agbésùnmọ̀mí tó lé ní 400 yóò wáyé l'Abuja
18 Òkùdu 2026
Bí ilé aṣojú-ṣòfin ṣe fòńtẹ̀ lu àbá ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀, wo ìlànà ìṣẹ́ wọn, àǹfààní àti ewu rẹ̀
12 Òkùdu 2026
Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá Kwara nawọ́ gán afurasí ajínigbé mẹ́sàn-án, àkàrà bá tú sépo
12 Òkùdu 2026
Ìtàgé tó jìn mọ́ Gómìnà Adeleke àtàwọn ikọ̀ rẹ̀ lẹ́sẹ̀ níbi ìpolongo ìbò l'Osun, ohun tí a mọ̀ rèé
11 Òkùdu 2026
Àwọn agbébọn ṣíná ìbọn bolẹ̀ nígboro South Africa, èèyàn méjìlá kú, mẹ́sàn-án farapa
10 Òkùdu 2026
Ẹ̀sùn jìbìtì N69m mí-ìn tún wọlé tọ Blessing CEO, yàtọ̀ sí ti 36m tí wọ́n kọ́kọ́ torí rẹ̀ fi pamọ́ sí àhámọ́
10 Òkùdu 2026
Kí ni òfin sọ nípa wíwo ilé táwọn ajínigbé bá fi ṣe ibùgbé?
10 Òkùdu 2026
MURIC, ẹgbẹ́ Mùsùlùmí nàká àìtọ́ síjọba Oyo pé ó ló ìjínigbé Ogbomoso tako Islam, ìjọba sọ ìdí tí kò ṣe ní fèsì sí ẹ̀sùn náà
9 Òkùdu 2026
0:59
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,59
16 Agẹmo 2026
Ìdí tí ilé ẹjọ́ fi ní ₦110bn tílé aṣòfin àpapọ̀ fi ra ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, pín fún àjẹmọ́nú wọn, lòdì sófin
8 Òkùdu 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology